Bế mạc lớp tập huấn Hội đồng trẻ em về vận hành mô hình, kỹ năng truyền thông, kỹ năng thu thập thông tin, xử lý số liệu và viết báo cáo về Hội đồng trẻ em
Trong 03 ngày từ 01/12-03/12/2021, tại Nhà khách 30/4 Ban Quản lí Dự án Plan Tỉnh đoàn Kon Tum tổ chức lớp tập huấn cho 30 học viên là giáo viên Tổng phụ trách đội, đội ngũ cán bộ công tác Đội các huyện, thành phố về kỹ năng truyền thông, kỹ năng thu thập thông tin, xử lý số liệu và viết báo cáo trong triển khai mô hình Hội đồng trẻ em tỉnh Kon Tum.
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126-gmail.com/bfdb16fe1c23d77d8e32-2.jpg)
Đ/c Xiêng Thanh Phúc- Tỉnh ủy viên, UV BCH TW Đoàn, Bí thư Tỉnh đoàn phát biểu tại buổi bế mạc lớp tập huấn.
Qua 03 ngày học tập sôi nổi, dưới sự hướng dẫn của Giảng viên, các giáo viên Tổng phụ trách đội, đội ngũ cán bộ công tác Đội các huyện, thành phố đã được cập nhật kiến thức liên quan đến việc vận hành mô hình Hội đồng trẻ em.
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126-gmail.com/4c607b372fe5e4bbbdf4.jpg)
Một số hoạt động của lớp tập huấn
Thông qua chương trình và bài học với nhiều nội dung trải nghiệm thú vị như: tham gia phân tích tình huống, kể câu chuyện bằng hình ảnh, đóng hoạt cảnh, kĩ năng lấy hình ảnh, chuyển tải thông điệp liên quan đến Quyền trẻ em... đã phổ biến, hướng dẫn quy trình, cách thức sử dụng bộ công cụ thu thập thông tin về thực hiện quyền trẻ em nhằm hướng dẫn, tổ chức cho trẻ em thu thập thông tin, xử lý thông tin từ bộ công cụ; cách tổng hợp thông tin và viết báo cáo. Đồng thời, cung cấp thông tin, kiến thức; hướng dẫn kỹ năng làm việc và cách thức tham gia hoạt động, góp phần nâng cao chất lượng, hiệu quả hoạt động của Hội đồng trẻ em tỉnh.
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126-gmail.com/18063fee663cad62f42d.jpg)
trao giấy chứng nhận và chụp hình lưu niệm cùng lớp tập huấn