Tuổi trẻ Đăk Hà - Số hóa Địa chỉ đỏ
Ngày 27/4/3023, Huyện đoàn Đăk Hà tham gia Hành trình thiếu nhi Kon Tum về địa chỉ đỏ gắn với Lễ phát động thiếu nhi Việt Nam làm theo 5 điều Bác Hồ dạy giai đoạn 2023- 2027 do Tỉnh đoàn Kon Tum tổ chức với sự tham gia của 10 đội viên.
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126/347633968_2796095080525185_8399570709495853684_n.jpg)
Trao Công trình măng non Số hóa địa chỉ đỏ tại Điểm cao 601, huyện Đăk Hà.
Nằm trong khuôn khổ chương trình, Huyện đoàn phối hợp Ban Thanh thiếu nhi Trường học Tỉnh đoàn Kon Tum xây dựng Công trình măng non “Số hóa Địa chỉ đỏ” tại Di tích lịch sử Điểm cao 601.
Kể từ đây, mỗi khi đến với các địa chỉ đỏ, các di tích lịch sử, cách mạng,… chỉ với những thao tác đơn giản quét mã QR, mọi người sẽ dễ dàng tìm hiểu văn hóa, lịch sử truyền thống của vùng đất nơi đây. Qua đó, phát huy các giá trị văn hóa, góp phần giáo dục lịch sử truyền thống cho các thế hệ mai sau. Số hóa các Địa chỉ đỏ được coi là bước đột phá của công tác bảo tồn, quảng bá và phát huy giá trị văn hóa, lịch sử truyền thống.
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126/347440829_6110816102300148_6879576477159543213_n.jpg)
Toàn cảnh chương trình.