Tổng kết công tác Đội và phong trào thiếu nhi năm học 2022-2023
Ngày 24/8/2023, Hội đồng Đội phối hợp với Phòng GD&ĐT huyện tổ chức Hội nghị Tổng kết công tác Đội và phong trào thiếu nhi năm học 2022-2023; phương hướng, nhiệm vụ năm học 2023-2024.
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126/370480774_624337589870058_5684330894078414190_n.jpg)
Toàn cảnh Hội nghị.
Trong năm học 2022-2023, công tác Đội và phong trào thiếu nhi huyện đã đạt và vượt các chỉ tiêu được đặt ra (Đạt 8 chỉ tiêu, vượt 1 chỉ tiêu), có 7 mô hình mới, cách làm hay nổi bật như: Công trình Măng non triển khai Cuộc vận động "Làm thay đổi nếp nghĩ, cách làm của đồng bào DTTS; làm cho đồng bào DTTS vươn lên thoát nghèo bền vững"; giải pháp đồng hành với thiếu nhi nâng cao năng lực số; mô hình Gian hàng 0 đồng; giải pháp phát huy hiệu quả hoạt động của các Cụm thi đua công tác Đội...
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126/370550354_624337599870057_936216818284968445_n.jpg)
Trao tặng bằng khen của BTV Tỉnh đoàn cho các đơn vị có thành tích xuất sắc trong công tác Đội
và phong trào thiếu nhi năm 2022-2023.