Thiếu nhi Đăk Hà thi đua làm theo 5 điều Bác Hồ dạy - Ngày hội ý nghĩa tại trường Tiểu học Lê Quý Đôn
Ngày 20/9/2023, tại trường Tiểu học Lê Quý Đôn, thị trấn Đăk Hà. Huyện đoàn Đăk Hà phối hợp với Ban Phong trào Tỉnh đoàn; Công đoàn - Chi đoàn Kiểm toán Nhà nước khu vực XII đã tổ chức Lễ phát động Phong trào "Thiếu nhi Đăk Hà thi đua làm theo 5 điều Bác Hồ dạy" giai đoạn 2023-2027 gắn với chương trình “Thắp sáng ước mơ thiếu nhi Đăk Hà”.
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126/trao%20t%E1%BA%B7ng%2015%20xe%20%C4%91%E1%BA%A1p%20Th%E1%BA%AFp%20s%C3%A1ng%20%C6%B0%E1%BB%9Bc%20m%C6%A1%20cho%20em.jpg)
Trao tặng xe đạp cho các em thiếu nhi.
Dự lễ phát động có các đồng chí lãnh đạo Kiểm toán Nhà nước khu vực XII; lãnh đạo Sở GD-ĐT, lãnh đạo Ban Phong trào Tỉnh đoàn; lãnh đạo Huyện ủy, UBND huyện, Phòng GD-ĐT, Huyện đoàn Đăk Hà, UBND thị trấn và CBGV - học sinh trường Tiểu học Lê Quý Đôn.
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126/z4727486873082_6e4bdd88e198223882b8a92fd22c66af.jpg)
Tuyên dương các tác phẩm uyên truyền phòng, chống bạo lực học đường, phòng, chống đuối nước trẻ em.
Tại Chương trình, Ban Tổ chức đã trao tặng 15 chiếc xe đạp cho các em thiếu nhi; trồng cây lưu niệm xây dựng công trình Xanh – Sạch – Đẹp tại khuôn viên nhà trường.
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126/tr%E1%BB%93ng%20c%C3%A2y%20l%C6%B0u%20ni%E1%BB%87m.jpg)
Trồng cây lưu niệm tại Lễ phát động.