Trao tặng 1.250 túi quà an sinh cho người dân bị ảnh hưởng bởi dịch Covid-19
Trong 2 ngày (29, 30/11) Tỉnh đoàn – Hội LHTN Việt Nam tỉnh Kon Tum đã trao tặng 1.250 túi quà an sinh cho người dân bị ảnh hưởng bởi dịch Covid-19 đến đoàn viên, người dân bị ảnh hưởng bởi dịch COVID-19" tại các đơn vị Thành đoàn Kon Tum, Huyện đoàn Đăk Hà và Huyện đoàn Tu Mơ Rông.
Tại chương trình, đồng chí Phó Bí thư Tỉnh đoàn, Chủ tịch Hội LHTN Việt Nam tỉnh- A Xây và Đ/c Phó Chủ tịch Thường trực Hội LHTN Việt Nam tỉnh- Nguyễn Văn Mạnh đã trao tặng 1.250 túi quà an sinh và 5 triệu đồng/đơn vị với sự tài trợ của trung tâm Thông tin nguồn lực tình nguyện Việt Nam và Thành đoàn TP. Hồ Chí Minh.
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126-gmail.com/z2890656504185_21d14283ba016c43cbbf8d0486d27dfa.jpg)
Đ/c A Xây - Phó Bí thư Tỉnh đoàn, Chủ tịch Hội LHTN Việt Nam tỉnh và đ/c Nguyễn Văn Mạnh - Phó Chủ tịch Thường trực Hội LHTN Việt Nam tỉnh trao túi quà an sinh tại Thành đoàn Kon Tum.
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126-gmail.com/eb0b5a1d83674b391276.jpg)
Đ/c A Xây - Phó Bí thư Tỉnh đoàn, Chủ tịch Hội LHTN Việt Nam tỉnh và đ/c Nguyễn Văn Mạnh - Phó Chủ tịch Thường trực Hội LHTN Việt Nam tỉnh trao túi quà an sinh tại huyện Đoàn Tu Mơ Rông.
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126-gmail.com/z2890657259933_4077a7167e3d6029136ad365a52474b7.jpg)
Đ/c A Xây - Phó Bí thư Tỉnh đoàn, Chủ tịch Hội LHTN Việt Nam tỉnh và đ/c Nguyễn Văn Mạnh - Phó Chủ tịch Thường trực Hội LHTN Việt Nam tỉnh trao túi quà an sinh tại huyện Đoàn Đăk Hà.
Đồng chí A Xây cho biết: Đây là hoạt động động thiết thực, thể hiện tinh thần tương thân tương ái, chung tay hỗ trợ người dân có hoàn cảnh khó khăn, ổn định cuộc sống, vượt qua đại dịch Covid-19. Qua đó động viên mọi người thực hiện tốt quy định về phòng chống dịch trong tình hình hiện nay.
![](/upload/2000815/fck/63f065d5d4d11c8f45c0.jpg)
Trao quà cho bà con nhân dân huyện Tu Mơ Rông
![](/upload/2000815/fck/d74c462a86564e081747.jpg)
ĐVTN tham gia hỗ trợ bốc hàng chuẩn bị những túi quà an sinh gửi bà con nhân dân bị ảnh hưởng bơi dịch Covid-19