Lễ ra quân mặt trận cấp tỉnh Chiến dịch Hành quân xanh xây dựng cơ sở gắn với đón quân Mùa hè xanh 2023
Ngày 08/8/2023, Huyện đoàn Đăk Hà phối hợp với Đội Công tác Xã hội trường Đại học Sư phạm - Đại học Đà Nẵng tổ chức Lễ ra quân (mặt trận cấp tỉnh) Chiến dịch Hành quân xanh xây dựng cơ sở gắn với đón quân Mùa hè xanh 2023 tại xã Đăk Pxi, huyện Đăk Hà với sự tham gia của gần 200 ĐVTN trên địa bàn huyện, chiến sỹ lực lượng vũ trang, sinh viên tình nguyện…
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126/365729613_616019477368536_5309919731335499222_n.jpg)
Trao tặng 2000 cây thông giống.
Chương trình đón gần 30 sinh viên tình nguyện trường Đại học sư phạm - Đại học Đà Nẵng. Qua đó, Đội Công tác Xã hội đã trao tặng 15 suất quà cho các hộ gia đình khó khăn.
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126/365721624_616019494035201_4267548219245968716_n.jpg)
Trao tặng Túi an sinh cho các gia đình có hoàn cảnh khó khăn.
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126/365713764_616019454035205_1651821902729589334_n.jpg)
Tặng quà cho các Chiến sĩ Tình nguyện viên.
Sau lễ phát động, các đội hình tổ chức trồng 2000 cây thông xây dựng công trình Xanh - Sạch - Đẹp.
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126/365760631_616019857368498_844440168189594124_n.jpg)
ĐVTN tham gia trồng cây sau buổi lễ.