Huyện đoàn Đăk Tô phối hợp tổ chức hiến máu tình nguyện đợt 1 năm 2022
Sáng ngày 08/5/2022, tại Nhà Văn hóa huyện Đăk Tô, Huyện đoàn - Hội Liên hiệp thanh niên Việt Nam huyện Đăk Tô phối hợp với Hội LHTN Việt Nam tỉnh Kon Tum, Bệnh viện Đa khoa tỉnh, Ban chỉ đạo Hiến máu tình nguyện huyện tổ chức Ngày hội Hiến máu tình nguyện đợt I năm 2022.
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126-gmail.com/2022_05_07_00_06_024.jpg)
Toàn cảnh Ngày hội
Ngày hội đã thu hút hơn 180 tình nguyện viên đăng ký tham gia hiến máu và thu được 162 đơn vị máu toàn phần (trong đó có 21 đơn vị 350ml, 141 đơn vị 250ml).
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126-gmail.com/2022_05_07_00_06_028.jpg)
Một số hình ảnh ghi nhận tại Ngày hội