Điều chỉnh quy định cách ly y tế trong phòng dịch Covid-19
Sáng 15/2, Chủ tịch UBND tỉnh Lê Ngọc Tuấn ký ban hành văn bản số 408/UBND-KGVX điều chỉnh quy định cách ly y tế nhằm đáp ứng phù hợp với tình hình dịch Covid-19 trên địa bàn tỉnh.
Theo đó, điều chỉnh quy định “thực hiện cách ly y tế tập trung 14 ngày kể từ ngày về địa phương” thành “thực hiện cách ly y tế tại nhà/nơi lưu trú 14 ngày kể từ ngày về địa phương” đối với những người chưa được tiêm vắc xin phòng Covid-19.
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126-gmail.com/image(37).png)
Người về địa bàn tỉnh chưa tiêm vắc xin phòng Covid-19 cách ly tại nhà 14 ngày.