Kon Tum đẩy mạnh thực hiện Bộ tiêu chí đánh giá Đoàn cơ sở, xây dựng Đoàn cơ sở “3 chủ động”
Bám sát nội dung Kế hoạch số 71-KH/TĐTN-TCKT, ngày 09/7/2018 về triển khai hướng dẫn xây dựng Đoàn cơ sở “3 chủ động” giai đoạn 2018 – 2022. Ngày 26/01/2021, Ban Thường vụ Tỉnh đoàn ban hành Kế hoạch số 304-KH/TĐTN-TCKT về tổ chức triển khai công tác xây dựng đoàn năm 2021.
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126-gmail.com/4(2).jpg)
Chủ động trong phát triển đoàn viên mới.
Theo đó, tiếp tục chỉ đạo Ban Thường vụ các Huyện, Thành đoàn và Đoàn trực thuộc căn cứ vào Chương trình công tác đoàn và phong trào TTN của Ban Chấp hành Huyện đoàn, Đoàn cấp huyện xây dựng Bộ tiêu chí đánh giá Đoàn cơ sở, Bộ tiêu chí đảm bảo cụ thể các nội dung Đoàn cơ sở “3 chủ động”, tiêu chí đánh giá, minh chứng rõ ràng, đồng thời phân công cán bộ theo dõi, hướng dẫn, nắm bắt việc triển khai Bộ tiêu chí đánh giá Đoàn cơ sở.
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126-gmail.com/7(1).jpg)
Chủ động triển khai các hoạt động tham gia phòng chống dịch bệnh và hỗ trợ người dân vượt qua khó khăn do dịch bệnh Covid-19
Đoàn cơ sở bám sát vào nội dung 3 chủ động theo Bộ tiêu chí cấp huyện để triển khai thực hiện, cuối năm sẽ tổng hợp và gửi báo cáo kết quả, minh chứng thực hiện nội dung Đoàn cơ sở 3 chủ động về Hội đồng đánh giá cấp huyện xem xét đánh giá tham mưu Ban Thường vụ Đoàn cấp huyện ra quyết định công nhận Đoàn cơ sở “3 chủ động”.
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126-gmail.com/8(1).jpg)
Chủ động trong triển khai vận động đoàn viên thanh niên tham gia nghĩa vụ quân sự