Tuổi trẻ Kon Tum - Giao lưu Thanh niên quốc tế năm 2023
Theo đó, ngày 18/5/2023, Ban Thường vụ Tỉnh đoàn tổ chức Ngày hội đoàn kết giữa sinh viên ba nước Việt Nam, Lào, Campuchia , Campuchia cho 100 bạn sinh viên ba nước Việt Nam, Lào, Campuchia, đang học tập tại trường Phân hiệu Đại học Đà Nẵng tại Kon Tum và trường Cao đăng Cộng đồng Kon Tum. Ngày hội diễn ra với nhiều hoạt động giao lưu quốc tế hấp dẫn, thiết thực với các bạn sinh viên của ba nước, như: Tổ chức giao lưu thể dục, thể thao; tổ chức giao lưu với các em thiếu nhi.
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126/z4904026009903_261f4a7f07c44ccc787bef608a2c80a3.jpg)
Đồng chí Nguyễn Bảo Tân - Phó Bí thư Tỉnh đoàn phát biểu tại chương trình.
Tạo môi trường để đoàn viên, sinh viên ba nước Việt Nam, Lào, Campuchia đang học tập tại các trường đại học, cao đẳng trên địa bàn tỉnh Kon Tum được giao lưu văn hóa, trao đổi kinh nghiệm trong học tập, rèn luyện, bồi dưỡng kỹ năng xã hội; Qua đó, tăng cường sự hiểu biết và tình hữu nghị giữa thanh niên Kon Tum với thanh niên các nước trong khu vực.
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126/z4904027570484_90fd9ad39bb5d995d63e5e34659fc458.jpg)
Toàn cảnh chương trình.