Tuổi trẻ Đăk Tô động viên thanh niên lên đường nhập ngũ năm 2024
Hòa chung không khí thanh niên cả nước nô nức lên đường nhập ngũ, sáng ngày 25/2/2024, Huyện Đăk Tô long trọng tổ chức Lễ giao, nhận quân năm 2024 cho 89 công dân nhập ngũ (trong đó có 55 công dân thực hiện nghĩa vụ tại trung đoàn bộ binh 990 thuộc Ban Chỉ huy Quân sự tỉnh, 20 công dân thực hiện nghĩa vụ tại trung đoàn BB95 thuộc sư Đoàn BB2, Quân khu 5 và 14 công dân thực hiện nghĩa vụ tại Công an tỉnh).
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126/4(22).jpg)
Đồng chí Đinh Công Bình - H.UV, Bí thư Huyện đoàn Đăk Tô phát biểu tại buổi lễ.
Hoạt động tuyển chọn và gọi công dân nhập ngũ được huyện Đăk Tô thực hiện đúng đường lối, chủ trương của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước và quy trình, quy định trong công tác tuyển quân. Các tân binh nhập ngũ đều có đủ tiêu chuẩn về phẩm chất chính trị, trình độ văn hóa và sức khỏe.
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126/3(30).jpg)
Tổ chức kết nạp cho các công dân chuẩn bị lên đường nhập ngũ.
Trước khi các tân binh lên đường nhập ngũ, Huyện đoàn Đăk Tô đã chỉ đạo Đoàn các xã, thị trấn phối hợp tổ chức thăm và tặng quà cho 89 công dân để động viên, chúc mừng; đồng thời, tổ chức kết nạp Đoàn cho 83 công dân, do đó, 100% thanh niên thực hiện nghĩa vụ quân sự huyện Đăk Tô năm nay đều là đoàn viên Đoàn TNCS Hồ Chí Minh.
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126/1(46).jpg)
Tuổi trẻ Đăk Tô động viên các chiến sĩ lên đường nhập ngũ tại buổi lễ.