Giám sát tuyển chọn, gọi công dân nhập ngũ trên địa bàn huyện Đăk Tô.
Thực hiện Chương trình giám sát, phản biện của Mặt trận và các tổ chức chính trị - xã hội huyện năm 2022, từ ngày 05 – 11/11, Huyện đoàn Đăk Tô chủ trì tổ chức giám sát việc tuyển chọn, gọi công dân nhập ngũ tại các xã Diên Bình, Tân Cảnh và thị trấn Đăk Tô, do đồng chí Đinh Công Bình – Huyện ủy viên – Bí thư Huyện đoàn làm trưởng đoàn.
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126/image(90).png)
Đoàn giám sát làm việc tại xã Diên Bình.
Theo kết quả giám sát, công tác quản lý công dân trong độ tuổi thực hiện nghĩa vụ quân sự từ năm 2021 đến năm 2022 được cấp ủy, chính quyền tại các xã Diên Bình, Tân Cảnh và thị trấn Đăk Tô quán triệt, triển khai thực hiện nghiêm túc, đảm bảo các nội dung quy định trong Luật nghĩa vụ quân sự (NVQS). Hàng năm, Ban chỉ huy quân sự cấp xã đã chủ động tham mưu cho Đảng ủy, HĐND, UBND xã lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện tốt nhiệm vụ quốc phòng quân sự địa phương, nhất là cụ thể hóa bằng các văn bản triển khai thực hiện công tác tuyển chọn, gọi công dân nhập ngũ sát với yêu cầu, nhiệm vụ đề ra. Đồng thời, các đơn vị cũng đã tập trung tuyên truyền, bồi dưỡng, góp phần nâng cao nhận thức về trách nhiệm, nghĩa vụ của thanh niên với đất nước.
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126/image(91).png)
Các thành viên Đoàn giám sát làm việc tại thị trấn Đăk Tô.