Đoàn Khối tổ chức Hội nghị đánh giá, rút kinh nghiệm tổ chức Đại hội điểm cấp cơ sở và lấy ý kiến góp ý văn kiện đại hội Đoàn các cấp.
Ngày 24/02/2022, tại Hội trường Đảng ủy Khối cơ quan và doanh nghiệp tỉnh, Đoàn Khối cơ quan và doanh nghiệp tỉnh Kon Tum đã tổ chức Hội nghị đánh giá, rút kinh nghiệm tổ chức Đại hội điểm cấp cơ sở và lấy ý kiến góp ý văn kiện đại hội Đoàn các cấp với sự tham gia của gần 100% các TCCS đoàn trực thuộc Đoàn Khối.
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126-gmail.com/z3210986371302_cf69b9f8c5f52a9cf6d250cbfa3282c2.jpg)
Đồng chí Phạm Như Anh Tuấn - Bí thư Đoàn Khối CQDN tỉnh phát biểu tại hội nghị.
Thời gian qua, Đoàn Khối đã lựa chọn và chỉ đạo 03/56 đơn vị trực thuộc tổ chức Đại hội điểm cấp cơ sở; qua đại hội điểm đã chỉ ra được những vướng mắc, những khâu chưa hoàn thiện trong công tác chuẩn bị và tổ chức đại hội, từ đó rút kinh nghiệm và triển khai trong toàn Khối để tổ chức thành công Đại hội đoàn cấp cơ sở nhiệm kỳ 2022 - 2027. Đồng thời giải đáp những vướng mắc trong khâu chuẩn bị văn kiện, hồ sơ, kịch bản đại hội cho các đơn vị ngay tại Hội nghị.
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126-gmail.com/z3210986347857_c2401411a5de51f23afaf70ae734dce0.jpg)
Toàn cảnh hội nghị.