Tư vấn việc làm – Tiếp sức người lao động
Sáng ngày 23/2/2024, Trung tâm Hỗ trợ Thanh niên tỉnh phối hợp với Ban Thường vụ huyện đoàn Đăk Glei tổ chức Chương trình tư vấn việc làm - Tiếp sức người lao động năm 2024.
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126/z5192954195656_96059d55e5d2ffbfad55b23b200a3f22.jpg)
Các bạn ĐVTN tham gia chương trình.
Tham gia Chương trình có gần 100 ĐVTN thuộc thị trấn Đăk Pét, xã Đăk Nhoong, Đăk Choong, Mường Hoong, Ngọc Linh huyện Đăk Glei.
Tại Chương trình, các bạn ĐVTN được tiếp cận thông tin tuyển dụng lao động của một số Doanh nghiệp tại thành phố Hồ Chí Minh theo Chương trình “Tiếp sức người lao động” như: vị trí việc làm, chế độ, quyền lợi, đối tượng, độ tuổi,… khi tham gia đăng ký việc làm thuộc lĩnh vực: Bảo vệ, nhân viên giao dịch Viettel, nhân viên Nhà hàng, trình dược viên, kế toán,…
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126/z5192953881399_259ac246eb6e80c81ede0098b46db23f.jpg)
Toàn cảnh chương trình.