Tập huấn khởi nghiệp, lập nghiệp cho đoàn viên thanh niên năm 2023 tại xã Đăk Nông, huyện Đăk Glei
Ngày 15/9/2023, Trung tâm Hỗ trợ Thanh niên tổ chức Hội nghị tập huấn, trang bị kiến thức, thúc đẩy khởi nghiệp, lập nghiệp cho 80 đoàn viên thanh niên tại hội trường UBND xã Đăk Nông, huyện Đăk Glei.
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126/image(209).png)
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn.
Trong khuôn lớp tập huấn, Báo cáo viên Tiến sĩ Ngô Hoàng Anh - khoa Nhà nước và Pháp luật, Trường chính trị tỉnh Kon Tum đã truyền tải các nội dung mới mẻ, hỗ trợ đắc lực cho việc khởi nghiệp của Đoàn viên thanh niên như: cách hình thành ý tưởng kinh doanh, các khái niệm và hình thức khởi nghiệp, kỹ năng quản lý tài chính, nhiên cứu thị trường, tham gia thương mại điện tử…
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126/image(210).png)
Tiến sĩ Ngô Hoàng Anh trao đổi và chia sẻ các chuyên đề tại lớp tập huấn.