Hội nghị tập huấn chuyển giao khoa học kỹ thuật công nghệ, phát triển kinh tế nông nghiệp gắn với chuyển đổi số
Trong 2 ngày 19,20/10/2023. Ban Thường vụ Tỉnh đoàn phối hợp Huyện Đoàn Đắk Hà tổ chức Hội nghị tập huấn chuyển giao khoa học kỹ thuật công nghệ, phát triển kinh tế nông nghiệp gắn với chuyển đổi số cho gần 200 đoàn viên thanh niên tại xã Đắk Ngọc, xã Hà Mòn trên địa bàn huyện Đắk Hà.
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126/392868146_654404166863400_5106078485176738083_n.jpg)
Toàn cảnh lớp tập huấn.
Đây là hoạt động thiết thực nhằm nâng cao chất lượng hoạt động tại các tổ chức cơ sở Đoàn, Mặt trận Tổ quốc Việt Nam và các tổ chức chính trị - xã hội trong xây dựng nông thôn mới. Tại buổi tập huấn có Tiến Sỹ Ngô Hoàng Anh – Trường Chính trị tỉnh và Thạc Sĩ Phạm Mạnh Cường - Trưởng Phòng Chăn nuôi thú y - Chi Cục thú y tỉnh Kon Tum đã truyền đạt những kiến thức cơ bản của nội dung tập huấn với chuyên đề kỹ thuật chăn nuôi, phát triển kinh tế nông nghiệp gắn với chuyển đổi số nông nghiệp.
Tại buổi tập huấn, Thạc Sĩ Phạm Mạnh Cường - Trưởng Phòng Chăn nuôi thú y - Chi Cục thú y tỉnh Kon Tum hướng dẫn cho các bạn Đoàn viên thanh niên về quy trình, kỹ thuật xây dựng chuồng trại đảm bảo cho việc chăn nuôi tại địa phương. Cách chọn giống nuôi bò thịt, bò lai, bò sinh sản có năng suất, đảm bảo chất lượng; cách vệ sinh phòng bệnh Chuồng trại, máng ăn, máng uống, môi trường xung quanh. Đặc biệt phải chú ý đến nguồn thức ăn để kích thích, tăng khả năng ăn vào và tiêu hoá giúp bò sinh trưởng phát triển tốt hơn.
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126/391714559_654417476862069_8899175681287493856_n.jpg)
Thạc Sĩ Phạm Mạnh Cường - Trưởng Phòng Chăn nuôi thú y, Chi Cục thú y tỉnh Kon Tum
hướng dẫn các quy trình tại mô hình chăn nuôi tại các hộ gia đình.