Truyền thông cộng đồng về Luật Trẻ em và phòng, chống xâm hại trẻ em
Trong tháng 10 và tháng 11/2021, Ban Thường vụ Huyện đoàn phối hợp với Hội đồng Đội huyện tổ chức các hoạt động truyền thông cộng đồng về “Luật Trẻ em và phòng, chống xâm hại trẻ em”, chương trình giáo dục giới tính, sức khỏe sinh sản, phòng chống HIV/AIDS ở địa bàn dân cư với trên 200 lượt em tham gia của 5 thôn thuộc 5 xã trên địa bàn huyện.
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126-gmail.com/C%C3%A1c%20em%20c%C3%B9ng%20ch%E1%BB%A5p%20h%C3%ACnh%20l%C6%B0u%20ni%E1%BB%87m%20t%E1%BA%A1i%20bu%E1%BB%95i%20truy%E1%BB%81n%20th%C3%B4ng.jpg)
ĐVTN cùng các em chụp hình lưu niệm tại buổi truyền thông
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126-gmail.com/c%C3%A1c%20em%20c%C3%B9ng%20t%C3%ACm%20hi%E1%BB%83u%20v%E1%BB%81%20b%E1%BA%A1o%20l%E1%BB%B1c%20h%E1%BB%8Dc%20%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng.jpg)
Các em cùng tìm hiểu về bạo lực học đường.
Tại buổi truyền thông, các bậc phụ huynh và các em học sinh được chia sẻ một số nội dung về Luật Trẻ em, về xâm hại trẻ em và cách nhận biết, phòng, chống xâm hại trẻ em như: Thế nào là xâm hại tình dục trẻ em; đối tượng xâm hại; các mức độ xâm hại tình dục; tác hại của việc xâm hại tình dục; các quy tắc phòng chống nguy cơ bị xâm hại; những chỉ dẫn giúp các em tránh nguy cơ bị động chạm không an toàn, bị xâm hại; cách xử lý khi bị xâm hại tình dục và phòng chống mại dâm, HIV/AIDS, ma túy học đường….
![](/upload/2000815/fck/tranducktvn126-gmail.com/Truy%E1%BB%81n%20th%C3%B4ng%20c%C3%A1c%20em%20v%E1%BB%81%20b%E1%BA%A1o%20l%E1%BB%B1c.jpg)
ĐVTN truyền thông các em về bạo lực.